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TAARIFA KWA VYOMBO VYA HABARI 
 

WAWEKEZAJI KUHUDUMIWA KUPITIA DIRISHA MOJA LA HUDUMA 
 

Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, Mhe. Samia Suluhu Hassan ameitaka 

Idara ya Kazi, Ofisi ya Waziri Mkuu kusimamia mpango wa urithishwaji wa ujuzi 

kwa wazawa kama ilivyobainishwa katika Sheria ya Ajira na Mahusiano Kazini. 

 
Rais Samia ametoa tamko hilo leo mara baada ya ufunguzi wa kiwanda cha 

kutengeneza vioo cha Sapphire Float Glass. 

 
Aidha, Rais Samia amesema mpango huu utawasaidia Watanzania wengi kupata 

ujuzi na ajira na kumsaidia mwekezaji kupunguza gharama za kuajiri wataalamu wa 

kigeni.   

 

Vile vile, Rais Samia amesema serikali inaendelea kuwekeza kwenye mifumo ya 

utoaji huduma ili kupunguza urasimu na kutekeleza hatua za kiuchumi ambazo 

zimepokelewa vyema na wadau wa maendeleo.  

 
Hali kadhalika, Rais Samia amesema Serikali inatarajia kuzindua Mfumo wa 

kielektroniki wa kuhudumia wawekezaji (Tanzania Electronic Investment Window) 

ambao utaunganisha taasisi 12 za serikali zinazotoa huduma kwa wawekezaji.  

 
Rais Samia pia amesema wawekezaji watakaotaka kuwekeza nchini watapewa 

msaada katika mchakato wa usajili wa kampuni, upatikanaji wa ardhi, vibali na 

leseni kupitia dirisha moja la huduma ndani ya Kituo cha Uwekezaji Tanzania (TIC).   

 
Rais Samia amehitimisha ziara yake mikoa ya kusini ambapo akiwa njiani kurejea 

jijini Dar es Salaam amezungumza na wananchi wa Somanga, Ikwiriri na Mkuranga 

na kuwaeleza nia ya serikali ya kuendelea kutekeleza miradi ya maendeleo. 
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